Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 10/6: Chờ đợi mưa Vàng từ điền kinh

Thể thao VTV NewsCập nhật 06:54 ngày 10/06/2015

Quách Thị Lan và người anh trai Quách Công Lịch đang nhận được sự quan tâm rất lớn của người hâm mộ thể thao Việt Nam trong ngày 10/6

VTV.vn - Dù chỉ đoạt 1 HCV trong ngày 9/6 nhưng điền kinh hứa hẹn sẽ giúp đoàn thể thao Việt Nam có cuộc bứt phá mạnh mẽ trong ngày thi đấu chính thức thứ 5 của SEA Games 28.

Ngày 10/6 – ngày thi đấu chính thức thứ 5 của SEA Games 28 được kỳ vọng sẽ đón nhận cơn mưa Vàng của thể thao Việt Nam nói chung và điền kinh Việt Nam nói riêng.

Gương mặt đáng được chờ đợi nhất chắc chắn phải là hai anh em ruột Quách Thị Lan và Quách Công Lịch. Cô em gái Quách Thị Lan sẽ có màn ra mắt tại SEA Games 28 ở nội dung 400m rào và 200m. Anh trai của Quách Thị Lan là Quách Công Lịch – người cầm cờ cho đoàn Việt Nam cũng đang có phong độ rất tốt và đã sẵn sàng chinh phục Vàng tại SEA Games 28 ở các cự ly chạy 400m. Nội dung chung kết 400m vượt rào sẽ diễn ra vào 15h25 ngày 10/6.

Nguyễn Văn Lai với dấu ấn ở đường chạy 5.000m sẽ có động lực để thi tốt cự ly 10.000m và bảo vệ chức vô địch của mình vào 15h40 ngày 10/6. Ở cự ly trung bình 800m nữ diễn ra lúc 17h05, Đỗ Thị Thảo cũng sẽ có nhiệm vụ bảo vệ ngôi vô địch của mình. Bên cạnh đó, chúng ta sẽ cùng chờ đợi bất ngờ đến từ Dương Văn Thái cự ly 800m, Bùi Thị Thu Thảo nhảy xa và Lê Trọng Hinh 200m.

Ở bộ môn bơi, các nội dung vòng loại sẽ diễn ra bắt đầu từ 8h00. Hoàng Quý Phước sẽ thi nội dung 50m bơi bướm trong khi Nguyễn Thị Ánh Viên sẵn sàng chinh phục 400m tự do còn Trần Duy Khôi thi đấu 200m hỗn hợp.

Hôm nay cũng sẽ là ngày thi đấu đầu tiên của đội tuyển bắn cung với 10 nội dung tại Sea Games 28. TDDC tiếp tục diễn ra các nội dung thi chung kết, bao gồm: nhảy chống nam, cầu thăng bằng và tự do, xà kép, xà đơn. Môn Boxing hứa hẹn sẽ mang nhiều "Vàng" về cho đoàn Việt Nam với 4 nội dung chung kết.

Vào 19h30 hôm nay, U23 Việt Nam sẽ đọ sức với đối thủ “truyền kiếp” U23 Thái Lan nhằm tranh ngôi đầu bảng B môn bóng đá nam. Trận đấu này sẽ được truyền hình trực tiếp trên kênh VTV6.

Những diễn biến hấp dẫn của các môn thể thao có sự góp mặt của VĐV Việt Nam tại SEA Games 28 sẽ được truyền hình trực tiếp trên kênh VTV6 vào các khung giờ: 8h30 - 10h30, 14h - 17h, 17h - 19h.

Lịch thi đấu SEA Games 28 của Đoàn thể thao Việt Nam ngày 10/6:

Bơi

+ 50m bướm nam: Hoàng Quý Phước

08h00: Vòng loại

18h00: Chung kết

+ 1500m tự do nam: Lâm Quang Nhật

18h38: Chung kết

+ 400m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên, Lê Thị Mỹ Thảo

08h22: Vòng loại

18h58: Chung kết

+ 200m hỗn hợp nam: Trần Duy Khôi, Phan Gia Mẫn

08h34: Vòng loại

19h36: Chung kết

Điền kinh

+ 10 môn phối hợp nam: Nguyễn Huy Thái, Nguyễn Văn Huệ

08h30: Chạy 110m vượt rào

09h05: Ném đĩa

10h15: Nhảy sào

15h05: Ném lao

16h30: Chạy 1500m

+ Chạy 200m nam: Lê Trọng Hinh

08h40: Vòng loại

17h45: Chung kết

+ Chạy 200m nữ: Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan

09h10: Vòng loại

17h35: Chung kết

+ Chạy 400m vượt rào nữ: Nguyễn Thị Huyền

15h10: Chung kết

+ Chạy 400m vượt rào nam: Quách Công Lịch, Đào Xuân Cường

15h25: Chung kết

+ Nhảy cao nữ: Nguyễn Thị Trúc Mai, Bùi Thị Thu Thảo

15h30: Chung kết

+ Chạy 10000m nam: Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật

15h40: Chung kết

+ Ném lao nữ: Bùi Thị Xuân

16h40: Chung kết

+ Chạy 800m nữ: Vũ Thị Ly, Đỗ Thị Thảo

17h05: Chung kết

+ Chạy 800m nam: Dương Văn Thái, Lê Thanh Hùng

17h15: Chung kết

Bắn cung

+ Cung 1 dây đơn nam: Nguyễn Thanh Bình, Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên, Nguyễn Văn Duy

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đồng đội nam: Đào Trọng Kiên/Nguyễn Thanh Bình/Nguyễn Văn Duy

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đơn nữ: Nguyễn Thị Quyền Trang, Nguyễn Phương Linh, Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đồng đội nữ: Lê Thị Thu Hiền/Lộc Thị Đào/Nguyễn Thị Quyền Trang

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đôi nam nữ kết hợp: Đào Trọng Kiên/Lê Thị Thu Huyền

09h00: Vòng loại

+ Cung 3 dây đơn nam: Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cường, Nguyễn Tuấn Anh, Vũ Việt Anh

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đồng đội nam: Nguyễn Tiến Cương/Nguyễn Tuấn Anh/Vũ Việt Anh

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đơn nữ: Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Nhật Lệ, Nguyễn Thị Thanh Thảo

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đồng đội nữ: Lê Ngọc Huyền/Nguyễn Thị Kim Ánh/Nguyễn Thị Nhật Lệ

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đôi nam nữ kết hợp: Lê Ngọc Huyền/Nguyễn Tiến Cương

13h30: Vòng loại

Cầu lông

+ Đồng đội nữ: Nguyễn Thị Sen/Nguyễn Thùy Linh/Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm/Vũ Thị Trang

11h00: Tứ kết, gặp Malaysia

+ Đồng đội nam: Đào Mạnh Thắng/Đỗ Tuấn Đức/Dương Bảo Đức/Lê Hà Anh/Nguyễn Tiến Minh/Phạm Cao Cường/Phạm Hồng Nam

16h00: Tứ kết, gặp Thái Lan

Bóng rổ

+ Nội dung nữ

08h00: Bảng G, gặp Philippines

+ Nội dung nam

19h00: Bảng B, gặp Singapore

Billiards snooker

+ Billards Anh đồng đội nam: Nguyễn Thanh Bình/Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hoài Nam

09h00: Tứ kết, gặp Singapore

Bowling

+ Đôi nam: Nguyễn Trọng Hiếu/Lê Công Hưng, Phạm Quốc Bảo Kỳ/Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã

13h00: Chung kết

+ Đôi nữ: Nguyễn Thị Thu Huyền/Trương Thị Thanh Huyền, Đinh Thị Ngọc Thư/Trần Thu Thủy

09h00: Chung kết

Quyền Anh

+ 51kg nữ: Nguyễn Thị Yến

13h15: Chung kết

+ 54kg nữ: Lê Thị Bằng

13h30: Chung kết

+ 60kg nam: Nguyễn Văn Hải

14h45: Chung kết

+ 75kg nam: Trương Đình Hoàng

15h30: Chung kết

Bóng đá

+ Bảng B

19h30: U23 Việt Nam - U23 Thái Lan

Golf

+ Đơn nam: Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân

07h00: Vòng 2

+ Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 1

+ Đồng đội nữ: Ngô Bảo Nghi/Nguyễn Thảo My/Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 1

Thể dục dụng cụ

+ Nhảy chống nam: Lê Thanh Tùng, Hoàng Cường

13h00: Chung kết

+ Cầu thăng bằng nữ: Phan Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Vân Anh

13h35: Chung kết

+ Xà kép nam: Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng

13h35: Chung kết

+ Thể dục tự do nữ: Phan Thị Hà Thanh

14h20: Chung kết

+ Xà đơn nam: Đinh Phương Thành, Hoàng Cường

15h20: Chung kết

Pencak Silat

+ Đối kháng nam hạng 45kg-50kg: Diệp Ngọc Vũ Minh

15h10: Tứ kết

+ Biểu diễn đơn nam: Hoàng Quang Trung

16h30: Chung kết

+ Đồng đội nữ biểu diễn: Dương Thị Ánh Nguyệt/Nguyễn Thị Thu Hà/Nguyễn Thị Thúy

18h30: Chung kết

+ Đôi nam biểu diễn: Đặng Quốc Bảo/Nguyễn Danh Phương

19h30: Chung kết

Bi sắt

+ Đôi nam: Ngô Ron/Trần Thạch Lam

09h00-19h15: Vòng loại

+ Đôi nữ: Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi

09h00-19h15: Vòng loại

Bắn súng

+ 50m súng trường đơn nam: Tạ Ngọc Long

10h00: Vòng loại

12h00: Chung kết

Quần vợt

+ Đôi nam:

11h00: Vòng 1, Trịnh Linh Giang/Trần Hoàng Anh Khoa

11h00: Vòng 1, Nguyễn Hoàng Thiên/Phạm Minh Tuấn

+ Đơn nữ: Sĩ Bội Ngọc

10h00: Vòng 2

+ Đơn nam: Nguyễn Hoàng Thiên

09h00: Vòng 2

+ Đôi nam nữ: Huỳnh Phi Khanh/Trần Hoàng Anh Khoa

13h00: Vòng 2

+ Đôi nữ: Đào Minh Trang/Phan Thị Thanh Bình

13h00: Vòng 1

Bóng chuyền

+ Bảng B nội dung nữ

09h00: Gặp Malaysia

Mời độc giả quan tâm theo dõi Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 28, Lịch truyền hình trực tiếp SEA Games 28Lịch thi đấu các môn SEA Games 28.

Austin Johnson được bình chọn là caddy của năm 2016

0 0 Xem thêm

VTV.vn - Nếu như Dustin Johnson là 1 trong những tay golf xuất sắc nhất năm 2016 thì người em trai Austin Johnson cũng xứng đáng được gọi là Caddy của năm.

BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM - VTV.VN

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy
Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng
Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.
Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932
Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.