Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 8/6: Thể dục dụng cụ quyết có Vàng

Thể thao VTV NewsCập nhật 07:28 ngày 08/06/2015

Sau khi để tuột tấm huy chương đồng đội, Hà Thanh đang cố gắng lấy lại phong độ để bảo vệ thành công tấm HCV SEA Games (Ảnh: Minh Nguyễn/VTV News)

VTV.vn - Sau ngày thi đấu không thành công ở nội dung đồng đội nữ, thể dục dụng cụ Việt Nam đang quyết tâm giành Vàng ở ngày thi đấu thứ 3 của SEA Games 28.

Hôm nay (8/6), thể dục dụng cụ Việt Nam sẽ có 2 VĐV nam và 2 VĐV nữ tranh tài ở nội dung toàn năng của SEA Games 28. Đây đều là những nội dung thế mạnh có thể giành Vàng cho thể thao Việt Nam với sự góp mặt của cô gái Vàng Phan Thị Hà Thanh.

Cách đây 4 năm, Phan Thị Hà Thanh đã giành được tấm HCV nội dung toàn năng, chính vì thế Hà Thanh có nhiệm vụ phải bảo vệ ngôi vô địch của mình.

Trong khi đó, ở nội dung toàn năng của nam, 2 đại diện của Việt Nam tranh tài gồm Phạm Phước Hưng và Đinh Phương Thành. Sau màn trình diễn xuất sắc ở nội dung đồng đội, niềm hi vọng Vàng được đặt nhiều vào Phạm Phước Hưng. Ở SEA Games 26, Phước Hưng là VĐV nam giành nhiều huy chương nhất của TDDC với 2HCV và 3HCB.

Cũng trong ngày 8/6, bơi lội Việt Nam sẽ tiếp tục tranh tài với những nội dung thế mạnh của Nguyễn Thị Ánh Viên hay Hoàng Quý Phước. Sau chiến tích giành 4 HCV và phá 5 kỷ lục SEA Games trong 2 ngày vừa qua, Ánh Viên đang sẵn sàng chinh phục những vinh quang mới trên đất Singapore.

"Tiên cá" Ánh Viên đặt mục tiêu giành HCV ở mọi nội dung cô tham gia 

Bên cạnh đó, bóng bàn đang khát khao đổi màu tấm huy chương khi cả đội nam và nữ đều đã giành quyền vào bán kết và tránh phải chạm trán với chủ nhà Singapore.

Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 8/6 của Đoàn Thể thao Việt Nam:

Nhảy cầu

13:00 - 14:00 Chung kết 3m đôi nữ (Hoàng Lê Thanh Thúy, Ngô Phương Mai)

14:30 - 15:30 Chung kết 10m nam (Nguyễn Tùng Dương)

Bơi lội

8:01  50m ngửa nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)

8:03  50m tự do nam (Hoàng Quý Phước)

8:04  100m tự do nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)

8:05  100m tự do nữ (Nguyễn Thị Diệu Linh)

8:15  200m bướm nam (Phan Gia Mẫn)

8:18  200m bướm nam (Hoàng Quý Phước)

18:00  Chung kết 50m ngửa nữ

18:04  Chung kết 50m tự do nam

18:38  Chung kết 100m tự do nữ

18:42  Chung kết 200m ngửa nam (Trần Duy Khôi)

18:48  Chung kết 100m ếch nữ

19:29  Chung kết 200m bướm nam

Billiards & Snooker

9:00 - 12:00  Tứ kết Billiard, Vòng loại Pool 9 bóng

12:00 - 16:00  Bán kết Snooker, Bán kết Pool 9 bóng, Bán kết Carom

16:00 - 19:00  Chung kết Snooker, Bán kết Billiard

19:00 - 21:45  Chung kết Billiard

Bóng bàn

13:00 - 14:30  Bán kết Đồng đội nữ (Việt Nam – Thái Lan)

14:40 - 16:10  Bán kết Đồng đội nam (Việt Nam – Malaysia)

18:00 - 19:30  Chung kết Đồng đội nữ

19:40 - 21:10  Chung kết Đồng đội nam

Thể dục dụng cụ

10:00 - 12:25  Chung kết toàn năng nam (Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng)

15:00 - 16:35  Chung kết toàn năng nữ (Phan Thị Hà Thanh, Nguyễn Thị Vân Anh)

Boxing

13:15  Bán kết Nữ (45-48kg) (Lê Thị Ngọc Anh - Thái Lan)

13:30  Bán kết Nữ (48-51kg) (Nguyễn Thị Yến – Singapore)

14:15  Bán kết Nữ (51-54kg) (Lê Thị Bằng – Myanmar)

16:00 - 16:30  Bán kết Nam (46-49kg)

16:30 - 18:00  Bán kết Nam (49-52kg)

18:00 - 18:30  Bán kết Nam (52-56kg)

18:30 - 19:00  Bán kết Nam (56-60kg)

19:00 - 19:30  Bán kết Nam (60-64kg)

19:30 - 20:00  Bán kết Nam (64-69kg)

20:00 - 20:30  Bán kết Nam (69-75kg)

Judo

14:30  Vòng loại trên 78 kg nữ (Trần Thúy Duy)

17:00  Bán kết trên 78 kg nữ

17:30  Chung kết trên 78 kg nữ

Wushu

13:00  Chung kết Thái cực Kiếm nữ (Trần Thị Minh Huyền)

13:45 Chung kết Thái cực quyền tự chọn nam (Nguyễn Thanh Tùng)

14:30 Chung kết Đao thuật nam (Trần Xuân Hiệp, Nguyễn Mạnh Quyền)

15:00 Chung kết Thái cực quyền quy định nam (Phạm Ngọc Kiên)

19:00 Chung kết Trường quyền nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)

19:00 Chung kết Tán thủ nam 60 kg (Hoàng Văn Cao)

19:30 Chung kết Tán thủ nam 65 kg (Nguyễn Văn Tài)

Canoeing

08:00 - 08:05 Chung kết K1 500M nữ (Vũ Thị Linh)

08:30 - 08:35 Chung kết K4 500M nữ (Nguyễn Thị Hải Yến, Đỗ Thị Thanh Thảo, Ma Thị Tuyết, Dương Thị Bích Loan)

09:00 - 09:05 Chung kết K2 500M nữ (Đỗ Thị Thảo, Vũ Thị Linh)

Bi sắt

08:00 - 10:00  Bán kết Đơn nam

08:00 - 10:00  Bán kết Đơn nữ

10:00 - 12:00  Chung kết Đơn nam

10:00 - 12:00  Chung kết Đơn nữ

14:30 Đôi phối hợp - vòng 1 (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam - Thái Lan)

16:15 Đôi phối hợp - vòng 2 (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Malaysia)

18:00 Đôi phối hợp - vòng 3 (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Lào)

20:30 Đôi phối hợp - vòng 4 (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Indonesia)

22:15 Đôi phối hợp - vòng 5 (Ngô Thị Huyền Trân, Trần Thạch Lam – Cambodia)

Mời độc giả quan tâm theo dõi Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 28, Lịch truyền hình trực tiếp SEA Games 28Lịch thi đấu các môn SEA Games 28.

Môn đá cầu dưới góc nhìn của các phóng viên AFP

0 0 Xem thêm

VTV.vn - Nét đẹp của cuộc sống đôi khi không cần cao xa mà ở cách ta trân trọng với đam mê của mình. Điều đó càng đúng hơn với những người chơi đá cầu vào mỗi sáng tại Hà Nội.

BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM - VTV.VN

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy
Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng
Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.
Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932
Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.