TIN MỚI NHẬN Góc doanh nghiệp

[KT] SEA Games ngày 11/6: Đoàn TTVN giành thêm 9 HCV

Cập nhật 09:54 ngày 11/06/2015

Trong ngày thi đấu hôm nay 11/6, đoàn thể thao Việt Nam đã đoạt thêm 9 HCV gồm: 4 HCV rowing (Nguyễn Văn Linh, đôi nữ, đôi nữ hạng nhẹ, đồng đội nam), 3 HCV điền kinh (Dương Văn Thái, Đỗ Thị Thảo, đồng đội nữ 4x400m tiếp sức), 1 HCV bơi lội (Nguyễn Thị Ánh Viên), 1 HCV bắn súng (Hoàng Xuân Vinh).



Danh sách huy chương ngày 11.6.2015

Huy chương vàng

1- Nguyễn Văn Linh: 500m cá nhân nam (rowing)
2-  Phạm Thị Thảo - Tạ Thanh Huyền: 500m đôi nữ hạng nhẹ (rowing)
3-  Lê Thị An - Phạm Thị Huệ: 500m đôi nữ (rowing)
4-  Đàm Văn Hiếu - Nguyễn Đình Huy: 500m đôi nam (rowing).
5- Hoàng Xuân Vinh: 50m súng hơi nam (bắn súng)
6- Đỗ Thị Thảo: 1500m nữ (Điền kinh)
7- Dương Văn Thái: 1500m nam (Điền kinh)
8- ĐT điền kinh nữ Việt Nam - 4x400m tiếp sức nữ (Điền kinh)
9- Nguyễn Thị Ánh Viên - 200m ếch nữ (Bơi)



Huy chương bạc

1- Nguyễn Văn Tuấn - Nguyễn Văn Đức: 500m đôi nam hạng nhẹ (rowing).
2- Nguyễn Hoàng Phương - Hoàng Xuân Vinh - Trần Quốc Cường: đồng đội nam 50m súng ngắn (bắn súng)
3- Ngọc Đức - Minh Chính - Đặng Dũng - Quang Tùng: thuyền bốn người nam (rowing)
4- Nguyễn Thị Phương: 1500m nữ (Điền kinh)
5- Phạm Thị Huệ: 10.000m nữ (Điền kinh)
6- Ngô Thị Huyền Trân và Nguyễn Thị Thi: nội dung đôi nữ (Bi sắt)
7- Đào Văn Thuỷ - Nhảy cao nam (Điền kinh)
8- Trần Huệ Hoa - Nhảy 3 bước (Điền kinh)


Huy chương đồng

1- Triệu Thị Hoa Hồng - Lê Thị Hoàng Ngọc - Phạm Thị Hà: đồng đội nữ súng ngắn 25m (bắn súng)
2. Trịnh Đức Tâm - Cá nhân tính giờ (Đua xe đạp)
3. Hoàng Ngọc - 25m súng ngắn nữ (Bắn súng) 
4. Trần Thị Yến Hoa - 100m rào nữ (Điền Kinh)
5- ĐT điền kinh nam Việt Nam - 4x400m tiếp sức nam (Điền kinh)





Cập nhật BXH Huy chương (Tính đến 19h40)


 






19h34 - Bơi: Ánh Viên chỉ về đích ở vị trí thứ 6 tại nội dung 100m bướm nữ. Li Tao là VĐV giành HCV tại nội dung này.




 






 





18h46 - Bơi: Ánh Viên tiếp tục mang về HCV tại nội dung 200m ếch nữ với thời gian 2 phút 31 giây 16

 



VIDEO BÀI THI 200M BƠI ẾCH CỦA ÁNH VIÊN


 




 





17h35 - Điền kinh: ĐT Việt Nam chỉ về ở vị trí thứ 3 tại nội dung 4x400m tiếp sức nam và giành HCĐ



17h05 - Điền kinh: Đào Văn Thủy giành HCB nhảy cao nam với thành tích 2m13, ngang bằng thành tích với người đoạt HCV là Randhawa Nauraj Singh (Malaysia). Tuy nhiên VĐV Việt Nam phải tới lần thứ hai lượt thứ tám mới chinh phục được độ cao này trong khi đối thủ làm được ngay lần đầu lượt tám. Ở lượt chín, cả hai đều nâng xà lên 2m15 nhưng không ai thành công. Một VĐV Malaysia khác là Muhammed Ashraf đoạt HC đồng với thành tích 2m11.



16h58 - Bi sắt: 2 VĐV Ngô Thị Huyền Trân và Nguyễn Thị Thi giành HCB sau khi để thua chung kết đôi nữ trước đội Thái Lan với tỷ số 3-13.



16h50 - Điền kinh; Trần Thị Yến Hoa kết thúc nội dung chạy vượt rào 100m nữ ở vị trí thứ 3 với thành tích 13 giây 64 giành HCĐ.



16h22 - Điền kinh: Phạm Thị Huệ giành HCB khi cô về thứ 2 ở nội dung 10.000m nữ



15h35 - Điền kinh: Dương Văn Thái về nhất tại nội dung 1500m nam với thành tích 3'47.04 giành HCV.

 







15h29 - Điền kinh: Nội dung 1500m nữ. Đỗ Thị Thảo giành HCV với thời gian 4'28.39, về thứ 2 và giành HCB là VĐV Nguyễn Thị Phương với thời gian 4'34.59

VIDEO BÀI THI CỦA ĐỖ THỊ THẢO

 



 






14h05. CẬP NHẬT: Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 28.


 




13h15 - Bóng chuyền nữ: ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam thắng Indonesia với tỷ số chung cuộc 3-2. Đây là một chiến thắng vất vả, Indonesia có tay đập Manganang trước thềm SEA Games từng gây xôn xao, tranh cãi về giới tính đánh rất hay, bật tốt.

 

ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam với niềm vui chiến thắng


 

Tay đập Manganang (áo xanh) của Indonesia trong một pha tấn công



11h25 - Bắn súng: Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh đạt 190,9 điểm trong đợt bắn chung kết nội dung 50m súng ngắn cá nhân nam giành HCV. HCB thuộc về Natphanlert (Thái Lan) được 186 điểm và HCĐ thuộc về Jonathan Wong (Malaysia, 165,3 điểm).

 

Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh và Quốc Cường trên bục nhận huy chương.



11h10 - Xe đạp: Cua-rơ Trịnh Đức Tâm giành HCĐ đua xe đạp cá nhân tính giờ với thành tích 55 phút 39 giây 20. HCV thuộc về Robin Manullang (Indonesia) thời gian 53 phút 55 giây 41.



10h50 - Rowing: Bốn tay chèo Dũng - Chính - Tùng - Đức về hạng nhì ở nội dung Thuyền mái nhẹ bốn người 500m, thua đội Indonesia 0,42 giây.

Kết thúc ngày thi đấu 11-6 của môn đua thuyền, đội Việt Nam đoạt tổng cộng 4 HCV 2 HCB trong tổng số 8 nội dung thi đấu.



10h50: Bắn súng: Tại nội dung súng ngắn 25m đồng đội nữ, ĐT Việt Nam gồm Triệu Thị Hoa Hồng, Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà đạt 1.728 điểm, xếp thứ 3 sau Thái Lan (HCV) và chủ nhà Singapore (HCB).



10h40 - Bắn súng: Tại nội dung 50m súng ngắn đồng đội nam, bộ ba Nguyễn Hoàng Phương, Hoàng Xuân Vinh, Trần Quốc Cường đạt 1.626 điểm, xếp sau đội chủ nhà Singapore, chấp nhận HCB.

Hoàng Xuân Vinh và Nguyễn Hoàng Phương lọt vào chung kết nội dung cá nhân.



10h40 - Rowing: Lê Thị An và Phạm Thị Huệ tiếp tục mang vàng về cho Đoàn thể thao Việt Nam với tấm HCV ở nội dung 500m thuyền đôi nữ.

 

Hai tay chèo Lê Thị An - Phạm Thị Huệ



10h35 - Rowing: Tấm HCV thứ 4 của môn rowing ở nội dung thuyền đôi nam hạng nhẹ (M2 500) Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy.



10h08 - Rowing: Nguyễn Văn Tuấn - Nguyễn Văn Đức đoạt về nhì chung kết rowing nội dung 500m thuyền đôi hạng nhẹ nam, với thành tích 01 phút 26 giây 09, thua đôi Thái Lan (HCV, thành tích 01 phút 25 giây 48).



09h50 - Rowing: Đôi nữ hạng nhẹ Phạm Thị Thảo - Tạ Thanh Huyền về nhất cự ly 500m, với thành tích 01 phút 33 giây 35, giành HCV.



Thành tích của Nguyễn Văn Linh ở nội dung này là 1 phút 33 giây 64. Đây là tấm HCV thứ 49 của đoàn TTVN tại SEA Games 2015.

9h20 - Rowing: Tấm HCV đầu tiên trong ngày thi đấu 11/6 của đoàn Thể thao Việt Nam ở môn ở môn rowing thuộc về VĐV Nguyễn Văn Linh, thuyền đơn nam (500m).



8h50 - Bơi: Nội dung 100m bơi bướm nữ. Nguyễn Thị Ánh Viên về đích thứ 3 lượt bơi vòng loại thứ 2, thành tích 1 phút 02 giây 83 lọt vào chung kết trong khi Lê Thị Mỹ Thảo với 1 phút 03 giây 63 bị loại.     



8h35 - Bơi: Vòng loại 400m bơi tự do nam. Hoàng Quý Phước với 4 phút 06 giây 71 đã vượt qua vòng loại trong khi Lâm Quang Nhật (4 phút 15 giây 63) bị loại.



 


8h30 - Bơi: Vòng loại 200m bơi ếch nữ. Nguyễn Thị Ánh Viên xếp thứ 2 lượt bơi vòng loại, vào thi đấu chung kết, thành tích 2 phút 37 giây 26.



8h20 - Bơi: Vòng loại 50m bơi ngửa nam. Trần Duy Khôi thành tích 26 giây 73 giành quyền góp mặt tại lượt bơi chung kết.



8h15 - Bơi: Nguyễn Diệp Phương Trâm bơi vòng loại 50m tự do nữ, thành tích 26 giây 97, giành quyền thi đấu chung kết trong buổi chiều.



8h05 - Bơi: Vòng loại 50m bơi ếch nam. Phạm Duy Mẫn xếp thứ 5 lượt bơi vòng loại với 30 giây 98, không được góp mặt tại chung kết.

Anh Quân - Trần Quang - Thế Hưng
(Thethao.vtv.vn)

VTV1

WWW.VTV.VN - BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM.

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy

Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng

Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.

Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932

Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn

® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.

Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.