Tổng hợp ngày thi đấu 10/06 của Đoàn thể thao Việt Nam

-Thứ tư, ngày 10/06/2015 10:27 GMT+7

Trong ngày thi đấu 10/06 hôm nay, Đoàn thể thao Việt Nam đã giành được thêm 15 tấm HCV, 7 tấm HCB và 5 tấm HCĐ, vượt qua Đoàn Thái Lan để trở lại vị trí thứ hai trên bảng tổng sắp.

 


Bóng đá
U23 Việt Nam 1-3 U23 Thái Lan
Bàn thắng: Thanh Bình 89’



 


Bơi
+ 50m bướm nam
Hoàng Quý Phước: Xếp thứ 6
+ 1500m tự do nam
Lâm Quang Nhật: HCV
+ 400m tự do nữ
Nguyễn Thị Ánh Viên: HCV
+ 200m hỗn hợp nam
Trần Duy Khôi: Xếp thứ 8
Phan Gia Mẫn: Không vượt qua vòng loại



 




Điền kinh
+ 10 môn phối hợp nam
Nguyễn Văn Huệ: HCV
Nguyễn Huy Thái: Xếp thứ 6
+ Chạy 200m nam
Lê Trọng Hinh: HCV
+ Chạy 200m nữ
Nguyễn Thị Oanh: HCĐ
Quách Thị Lan: Xếp thứ 4
+ Chạy 400m rào nữ
Nguyễn Thị Huyền: HCV
+ Chạy 400m rào nam
Quách Công Lịch: HCB
Đào Xuân Cường: Xếp thứ 4
+ Nhảy xa nữ
Bùi Thị Thu Thảo: HCB
Nguyễn Thị Trúc Mai: Xếp thứ 6
+ Chạy 10000m nam
Đỗ Quốc Luật: Xếp thứ 4
Nguyễn Văn Lai: Xếp thứ 6
+ Ném lao nữ
Bùi Thị Xuân: HCB
+ Chạy 800m nữ
Đỗ Thị Thảo: HCV
Vũ Thị Ly: HCĐ
+ Chạy 800m nam
Dương Văn Thái: HCV
Lê Thanh Hùng: Xếp thứ 9



 


Bắn cung
+ Cung 1 dây đơn nam
Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên: Vượt qua vòng loại
Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy: Thất bại tại vòng loại
+ Cung 1 dây đồng đội nam
Chu Đức Anh/Đào Trọng Kiên/Nguyễn Văn Duy: Vượt qua vòng loại
+ Cung 1 dây đơn nữ
Lộc Thị Đào, Lê Thị Thu Hiền: Vượt qua vòng loại
Nguyễn Thị Quyền Trang, Nguyễn Phương Linh: Thất bại tại vòng loại
+ Cung 1 dây đồng đội nữ
Nguyễn Phương Linh/Lộc Thị Đào/Lê Thị Thu Hiền: Vượt qua vòng loại
+ Cung 1 dây đôi nam nữ kết hợp
Lộc Thị Đào/Đào Trọng Kiên: Vượt qua vòng loại
+ Cung 3 dây đơn nam
Vũ Việt Anh, Nguyễn Tiến Cường: Vượt qua vòng loại
Mai Xuân Đức, Nguyễn Tuấn Anh: Thất bại tại vòng loại
+ Cung 3 dây đồng đội nam
Mai Xuân Đức/Nguyễn Tiến Cường/Vũ Việt Anh: Vượt qua vòng loại
+ Cung 3 dây đơn nữ
Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền: Vượt qua vòng loại
Nguyễn Thị Nhật Lệ, Nguyễn Thị Thanh Thảo: Thất bại tại vòng loại
+ Cung 3 dây đồng đội nữ
Lê Ngọc Huyền/Nguyễn Thị Kim Anh/Nguyễn Thị Thanh Thảo: Vượt qua vòng loại
+ Cung 3 dây đôi nam nữ kết hợp
Nguyễn Thị Kim Anh/Nguyễn Tiến Cường: Vượt qua vòng loại



Cầu lông
+ Đồng đội nữ
Nguyễn Thị Sen/Nguyễn Thùy Linh/Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm/Vũ Thị Trang: Thất bại tại tứ kết
+ Đồng đội nữ
Đào Mạnh Thắng/Đỗ Tuấn Đức/Dương Bảo Đức/Lê Hà Anh/Nguyễn Tiến Minh/Phạm Cao Cường/Phạm Hồng Nam: Thất bại tại tứ kết



Bóng rổ
+ Nội dung nữ
Bảng G: Thất bại trước Philippines
+ Nội dung nam
Bảng B: Thất bại trước Singapore



Billiards snooker
+ Billards Anh đồng đội nam
Nguyễn Thanh Bình/Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hoài Nam: HCĐ



Bowling
+ Đôi nam
Phạm Quốc Bảo Kỳ/Nguyễn Thành Phố: Xếp thứ 8
Nguyễn Trọng Hiếu/Lê Công Hưng: Xếp thứ 15
Lê Thanh Nhã: Xếp thứ 21
+ Đôi nữ
Nguyễn Thị Thu Huyền/Trương Thị Thanh Huyền: Xếp thứ 16
Đinh Thị Ngọc Thư/Trần Thu Thủy: Xếp thứ 17



Quyền anh
+ 51kg nữ
Nguyễn Thị Yến: HCV
+ 54kg nữ
Lê Thị Bằng: HCV
+ 60kg nam
Nguyễn Văn Hải: HCB
+ 75kg nam
Trương Đình Hoàng: HCV



Golf
+ Đơn nữ
Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương: Thi đấu vòng 1
+ Đồng đội nữ
Nguyễn Thảo My/Ngô Bảo Nghi/Trần Chiêu Dương: Thi đấu vòng 1
+ Đơn nam
Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt: Thi đấu vòng 2



Thể dục dụng cụ
+ Nhảy chống nam
Lê Thanh Tùng: HCV
Hoàng Cường: HCB
+ Cầu thăng bằng nữ
Phan Thị Hà Thanh: HCV
Đỗ Thị Vân Anh: HCB
+ Xà kép nam
Đinh Phương Thành: HCV
Phạm Phước Hưng: HCĐ
+ Thể dục tự do nữ
Phan Thị Hà Thanh: HCĐ
+ Xà đơn nam
Đinh Phương Thành: HCV
Hoàng Cường: Xếp thứ 6



Pencak Silat
+ Đối kháng nam hạng 45kg-50kg
Diệp Ngọc Vũ Minh: Vượt qua vòng tứ kết
+ Biểu diễn đơn nam
Hoàng Quang Trung: HCV
+ Đồng đội nữ biểu diễn
Dương Thị Ánh Nguyệt/Nguyễn Thị Thu Hà/Nguyễn Thị Thúy: HCĐ
+ Đôi nam biểu diễn
Đặng Quốc Bảo/Nguyễn Danh Phương: HCB



Bi sắt
+ Đôi nam
Ngô Ron/Trần Thạch Lam: Thi đấu các trận vòng loại
+ Đôi nữ
Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi: Thi đấu các trận vòng loại



Bắn súng
+ 50m súng trường đơn nam
Tạ Ngọc Long: Xếp thứ 6



Quần vợt
+ Đôi nam
Trịnh Linh Giang/Trần Hoàng Anh Khoa: Thất bại tại vòng 1
Nguyễn Hoàng Thiên/Phạm Minh Tuấn: Thất bại tại vòng 1
+ Đơn nữ
Sĩ Bội Ngọc: Thất bại tại vòng 2
+ Đơn nam
Nguyễn Hoàng Thiên: Thất bại tại vòng 2
+ Đôi nam nữ
Huỳnh Phi Khanh/Trần Hoàng Anh Khoa: Thất bại tại vòng 2
+ Đôi nữ
Đào Minh Trang/Phan Thị Thanh Bình: Vượt qua vòng 1



Bóng chuyền
+ Nội dung nữ
Việt Nam 3-0 Malaysia


 






Tuấn Hiệp
(Thethao.vtv.vn)

Cùng chuyên mục

TIN MỚI