TV& VIDEO

Tổng hợp ngày thi đấu 12/06 của Đoàn thể thao Việt Nam

-Thứ sáu, ngày 12/06/2015 10:54 GMT+7

Trong ngày thi đấu 12/06 hôm nay, Đoàn thể thao Việt Nam đã giành thêm 5 tấm HCV và 10 tấm HCB, đứng thứ ba sau hai Đoàn Thái Lan và Singapore.

Bắn cung

+ Cung 3 dây đơn nam
Vũ Việt Anh: Thất bại tại vòng 1/8
Nguyễn Tiến Cương: Vượt qua vòng bán kết
+ Cung 3 dây đơn nữ
Nguyễn Thị Kim Ánh, Lê Ngọc Huyền: Thất bại tại tứ kết
+ Cung 3 dây đồng đội nam
Mai Xuân Đức/Nguyễn Tiến Cương/Vũ Việt Anh: Thất bại tại tứ kết
+ Cung 3 dây đồng đội nữ
Nguyễn Thị Thanh Thảo/Nguyễn Thị Kim Ánh/Lê Ngọc Huyền: Thất bại tại tứ kết
+ Cung 3 dây đôi nam nữ
Nguyễn Tiến Cương/Nguyễn Thị Kim Ánh: Thất bại tại tứ kết



 

Điền kinh

+ Chạy 400m nam
Quách Công Lịch: HCB
Lương Văn Thao: Xếp thứ 4
+ Nhảy cao nữ
Phạm Thị Diễm: HCB
Dương Thị Việt Anh: Xếp thứ 4
+ Nhảy xa nam
Phạm Văn Lâm: HCB
Nguyễn Văn Mùa: Xếp thứ 7
+ Chạy 400m nữ
Nguyễn Thị Huyền: HCV
Quách Thị Lan: HCB
+ Chạy 3000m chướng ngại vật nam
Phạm Tiến Sản: HCB
Lê Trọng Giang: Xếp thứ 6
+ Chạy 3000m chướng ngại vật nữ
Nguyễn Thị Phương: HCB
Trương Thị Thúy Kiều: Xếp thứ 4
+ Chạy 4x100m tiếp sức nữ
Đỗ Thị Quyên/Hà Thị Thu/Lưu Kim Phụng/Nguyễn Khánh Linh/Nguyễn Thị Oanh/Trần Thị Yến Hoa: HCB



Bóng rổ

+ Nội dung nam
Bảng B: Thắng Myanmar



Bowling

+ Đội nam 5 người
Nguyễn Thành Phố/Nguyễn Trọng Hiếu/Lê Công Hưng/Phạm Quốc Bảo Kỳ/Lê Thanh Nhã: Xếp thứ 7
+ Đội nữ 5 người
Trần Thu Thủy/Đinh Thị Ngọc Thư/Nguyễn Thị Thu Huyền: Xếp thứ 6



Đua xe đạp

+ Đua chặng đơn nữ
Nguyễn Thị Thật: HCB
Phan Thị Liễu: Xếp thứ 10
+ Đua chặng đơn nam
Lê Văn Duẩn: HCB
Nguyễn Thành Tâm: Xếp thứ 6
Huỳnh Thanh Tùng: Xếp thứ 8
Trịnh Đức Tâm: Xếp thứ 11
Nguyễn Trường Tài: Xếp thứ 13
Mai Nguyễn Hưng: Xếp thứ 35



Golf

+ Đơn nam
Trương Chí Quân: Xếp thứ 18
Đỗ Lê Gia Đạt: Xếp thứ 31
+ Đơn nữ
Nguyễn Thảo My: Xếp thứ 11
Ngô Bảo Nghi: Xếp thứ 14
Trần Chiêu Dương: Xếp thứ 21
+ Đồng đội nữ
Ngô Bảo Nghi/Nguyễn Thảo My/Trần Chiêu Dương: Xếp thứ 5



Pencak Silat

+ Đối kháng nam hạng 60k-65kg
Nguyễn Văn Tú: Thất bại tại tứ kết
+ Đối kháng nam hạng 80kg-85kg
Nguyễn Duy Tuyến: Thất bại tại tứ kết



Bi sắt

+ Bộ ba nam nữ
Lê Thị Thu Mai/Mai Hữu Phước/Trần Thạch Lam: Không vượt qua vòng loại



Đua thuyền

+ 1000m thuyền nhẹ đơn nam
Nguyễn Văn Linh: Thi đấu vòng loại
+ 1000m thuyền nhẹ đơn nữ
Hồ Thị Ly: Thi đấu vòng loại
+ 1000m đơn nam mái chèo đôi
Nguyễn Văn Hà: Thi đấu vòng loại
+ 1000m thuyền nhẹ đôi nữ
Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo: Thi đấu vòng loại
+ 1000m thuyền nhẹ đôi nam
Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức: Thi đấu vòng loại
+ 1000m đôi nữ mái chèo đơn
Lê Thị An/Phạm Thị Huệ: Thi đấu vòng loại
+ 1000m đôi nam mái chèo đơn
Nguyễn Đình Huy/Đàm Văn Hiếu: Thi đấu vòng loại
+ 1000m thuyền nhẹ bốn nam
Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đặng Dũng/Phạm Minh Chinh: Thi đấu vòng loại
+ 1000m thuyền nhẹ bốn nữ
Nguyễn Thị Trinh/Cao Thị Hảo/Phạm Thị Huệ/Trần Thị An: Thi đấu vòng loại



Cầu mây

+ Đội tuyển nữ
Bảng A: Vượt qua vòng bảng, tiến vào bán kết


 


Bắn súng

+ 50m súng trường nữ ba tư thế
Nguyễn Thị Xuân: Xếp thứ 5
Nguyễn Thị Ngân: Xếp thứ 6
Nguyễn Thị Hằng: Không vượt qua vòng loại
+ 50m súng trường ba tư thế đồng đội nữ
Nguyễn Thị Xuân/Nguyễn Thị Ngân/Nguyễn Thị Hằng: Xếp thứ 4
+ Bắn bĩa bay Trap đơn nam
Lê Nghĩa: HCV
Nguyễn Hoàng Điệp: Xếp thứ 10
Lưu Thế Kỳ: Xếp thứ 15
+ Bắn đĩa bay Trap đồng đội nam
Lê Nghĩa/Nguyễn Hoàng Điệp/Lưu Thế Kỳ: Xếp thứ 5



 


Taekwondo

+ Biểu diễn quyền đôi nam nữ
Nguyễn Minh Văn/Nguyễn Minh Tú: HCV
+ Biểu diễn quyền đồng đội nữ
Châu Tuyết Vân/Nguyễn Thị Lê Kim/Nguyễn Thụy Xuân Linh: HCV
+ Biểu diễn quyền đồng đội nam
Lê Hiếu Nghĩa/Lê Thành Trung/Nguyễn Thiên Phụng: HCB
+ Đối kháng nam hạng dưới 54kg
Nguyễn Đình Cường: Thất bại tại tứ kết
+ Đối kháng nữ hạng dưới 46kg
Trương Thị Kim Tuyền: HCV



Quần vợt

+ Đôi nữ
Trần Thị Tâm Hảo/Sĩ Bội Ngọc, Đào Minh Trang/Phan Thị Thanh Bình: Thất bại tại tứ kết



Bóng chuyền

+ Nội dung nam
Bảng B: Thắng Campuchia



Tuấn Hiệp
(Thethao.vtv.vn)

Cùng chuyên mục

TIN MỚI