Tổng hợp ngày thi đấu 14/06 của Đoàn thể thao Việt Nam

-Thứ hai, ngày 15/06/2015 05:08 GMT+7

Trong ngày thi đấu 14/06 hôm nay, Đoàn thể thao Việt Nam đã giành thêm 8 HCV, 8HCB và 1 HCĐ, tiếp tục đứng thứ ba trên BXH sau hai Đoàn Thái Lan và Singapore.


Bắn cung

 

+ Cung 3 dây đơn nam

Nguyễn Tiến Cương: HCV

 

Cầu lông

 

+ Đơn nữ

Vũ Thị Trang: Vượt qua vòng tứ kết

+ Đôi nữ

Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm, Nguyễn Thị Sen/Vũ Thị Trang: Thất bại tại tứ kết

 

Bóng rổ

 

+ Nội dung nam: Xếp thứ 7

 

Đua xe đạp

 

 

+ Đua đường trường nam

Lê Văn Duẩn: HCB

Nguyễn Thành Tâm: Xếp thứ 4

Nguyễn Trường Tài: Xếp thứ 6

Mai Nguyễn Hưng: Xếp thứ 12

Trịnh Đức Tâm: Xếp thứ 14

Huỳnh Thanh Tùng: Xếp thứ 24

 

Thể dục nghệ thuật

 

+ Nội dung toàn năng

Trương Mai Nhật Linh: Xếp thứ 7

Trần Thị Thanh Thanh: Xếp thứ 10

 

Pencak Silat

 

+ Đối kháng hạng 45kg-50kg

Diệp Ngọc Vũ Minh: HCV

+ Đối kháng nam hạng 55kg-60kg

Nguyễn Thái Linh: HCB

+ Đối kháng nữ hạng 55kg-60kg

Hoàng Thị Loan: HCV

+ Đối kháng nữ hạng 60kg-65kg

Nguyễn Thị Yến: HCB

+ Đối kháng nam hạng 65kg-70kg

Vũ Văn Hoàng: HCB

+ Đối kháng nam hạng 70kg-75kg

Trần Đình Nam: HCB

 

Bi sắt

 

+ Bộ ba nam

Mai Hữu Phước/Trần Thạch Lam/Ngô Ron/Phạm Thế Trung: Thi đấu vòng loại

+ Bộ ba nữ

Lê Thị Thu Mai/Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi/Trần Thị Diễm Trang: Thi đấu vòng loại

 

Đua thuyền



 

+ 1000m thuyền nhẹ đơn nam

Nguyễn Văn Linh: HCV

+ 1000m thuyền nhẹ đơn nữ

Hồ Thị Lý: Xếp thứ 4

+ 1000m đơn nam mái chèo đôi

Nguyễn Văn Hà: Xếp thứ 4

+ 1000m thuyền nhẹ đôi nữ

Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo: HCV

+ 1000m thuyền nhẹ đôi nam

Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức: HCV

+ 1000m đôi nữ mái chèo đơn

Lê Thị An/Phạm Thị Huệ: HCV

+ 1000m đôi nam mái chèo đơn

Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy: HCB

+ 1000m thuyền nhẹ bốn nam

Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh: HCĐ

+ 1000m thuyền nhẹ bốn nữ

Cao Thị Hảo/Phạm Thị Huệ/Trần Thị An/Nguyễn Thị Trịnh: HCV

 

Cầu mây

       

+ Đôi nữ

Bảng A: Thua Lào, Thắng Indonesia, Vượt qua vòng bảng

 

Taekwondo

 

 

+ Đối kháng nữ hạng dưới 62kg

Hà Thị Nguyên: HCV

+ Đối kháng nữ hạng dưới 57kg

Phạm Thị Thu Hiền: HCB

+ Đối kháng nam hạng dưới 68kg

Phan Trung Đức: HCB

 

Bóng chuyền

 

 

+ Nội dung nữ

Bán kết: Thắng Singapore, vào chung kết gặp Thái Lan





 


Tuấn Hiệp
(Thethao.vtv.vn)

Cùng chuyên mục

TIN MỚI