Lịch thi đấu Wimbledon 2016 ngày 28/6: Niềm hy vọng chủ nhà ra trận

Tạ HiểnCập nhật 15:44 ngày 28/06/2016

Andy Murray sẽ bắt đầu hành trình Wimbledon 2016 vào tối nay (28/6)

VTV.vn - Đối thủ của tay vợt số 1 Vương quốc Anh Andy Murray tại vòng 1 Wimbledon 2016 là người đồng hương kém anh tới hơn 200 bậc Liam Broady.

Sau khi Federer và Djokovic khởi đầu thắng lợi vào hôm qua (27/6), tay vợt số 2 thế giới Andy Murray được chờ đợi cũng sẽ có màn ra quân hoành tráng ở Wimbledon 2016. Thử thách đầu tiên của Murray sẽ là tay vợt 22 tuổi Liam Broady, người kém anh tới 233 bậc trên bảng xếp hạng ATP.

Trận đấu này sẽ diễn ra trên sân Trung tâm ngay sau cuộc đối đầu giữa tay vợt nữ số 1 thế giới Serena Williams và Amra Sadikovic kết thúc.


Serena Williams hứa hẹn sẽ có chiến thắng dễ dàng ở vòng 1

Serena Williams hứa hẹn sẽ có chiến thắng dễ dàng ở vòng 1

Ở vòng 1, hạt giống số 4 Stan Wawrinka nhiều khả năng cũng không gặp nhiều khó khăn trước tay vợt 18 tuổi Taylor Harry Fritz ở trận đấu đầu tiên trên sân số 1.

Trận đấu khó dự đoán nhất sẽ diễn ra trên sân số 2 khi “ngựa chứng” Nick Kyrgios đối đầu với lão tướng Radek Stepanek. Ngay sau đó sẽ là cuộc đọ sức giữa Fernando Verdasco và Bernard Tomic.

Các tay vợt nữ nước chủ nhà là Johanna Konta và Heather Watson cũng sẽ ra quân trong ngày thi đấu thứ 2 của Wimbledon 2016.

Các trận đấu của Wimbledon 2016 sẽ được tường thuật trực tiếp trên kênh Thể thao TV và Thể thao HD Tin tức.

Lịch thi đấu vòng 1 Wimbledon 2016 ngày 28/6:

Sân Trung tâm

19h00: (1) Serena Williams (Mỹ) v Amra Sadikovic (Thụy Sĩ), Liam Broady (VQ Anh) v (2) Andy Murray (VQ Anh), Caroline Wozniacki (Đan Mạch) v (13) Svetlana Kuznetsova (Nga).

Sân số 1

19h00: Taylor Harry Fritz (Mỹ) v (4) Stanislas Wawrinka (Thụy Sĩ), Monica Puig (Puerto Rico) v (16) Johanna Konta (VQ Anh), (10) Petra Kvitova (Czech) v Sorana Cirstea (Romania).

Sân số 2

17h30: (15) Nick Kyrgios (Australia) v Radek Stepanek (Czech), Fernando Verdasco (TBN) v (19) Bernard Tomic (Australia), (3) Agnieszka Radwanska (Ba Lan) v Kateryna Kozlova (Ukraine), Heather Watson (VQ Anh) v Annika Beck (Đức)

Sân số 3

17h30: (7) Richard Gasquet (Pháp) v Aljaz Bedene (VQ Anh), Alison Riske (Mỹ) v (6) Roberta Vinci (Italy), (8) Dominic Thiem (Áo) v Florian Mayer (Đức), (11) Timea Bacsinszky (Thụy Sĩ) v Luksika Kumkhum (Thái Lan)

Sân số 4

17h30: John Millman (Australia) v Albert Montanes (TBN), Pauline Parmentier (Pháp) v Katerina Siniakova (Czech), Horacio Zeballos (Argentina) v Mikhail Youzhny (Nga)

Sân số 5

17h30: Dmitry Tursunov (Nga) v (31) Joao Sousa (BĐN), Su-Wei Hsieh (Đài Loan) v (21) Anastasia Pavlyuchenkova (Nga), (32) Lucas Pouille (Pháp) v Marius Copil (Romania)

Sân số 6

17h30: Vasek Pospisil (Canada) v Albert Ramos-Vinolas (TBN), Cagla Buyukakcay (TNK) v (30) Caroline Garcia (Pháp), Donald Young (Mỹ) v Leonardo Mayer (Argentina)

Sân số 7

17h30: Tristan Lamasine (Pháp) v (25) Viktor Troicki (Serbia), Rajeev Ram (Mỹ) v (22) Feliciano Lopez (TBN), Evgeniya Rodina (Nga) v Lesia Tsurenko (Ukraine)

Sân số 8

17h30: Daria Gavrilova (Australia) v Qiang Wang (Chn), Benjamin Becker (Đức) v Facundo Bagnis (Argentina), Tara Moore (VQ Anh) v Alison Van Uytvanck (Bỉ), Monica Niculescu (Romania) v Aleksandra Krunic (Serbia)

Sân số 9

17h30: Luke Saville (Australia) v Đan Mạchnis Novikov (Mỹ), (14) Roberto Bautista Agut (TBN) v Jordan Thompson (Australia), Julia Boserup (Mỹ) v Tatjana Maria (Đức)

Sân số 10

17h30: Yen-Hsun Lu (Đài Loan) v Alexander Kudryavtsev (Nga), Elena Vesnina (Nga) v Tamira Paszek (Áo), Albano Olivetti (Pháp) v Matthew Barton (Australia)

Sân số 11

17h30: (26) Benoit Paire (Pháp) v Phápanko Skugor (Croatia), Federico Del Bonis (Argentina) v Fabio Fognini (Italy), Ekaterina Makarova (Nga) v Johanna Larsson (Thụy Điển)

Sân số 12

17h30: Inigo Cervantes (TBN) v (12) Jo-Wilfried Tsonga (Pháp), Stephane Robert (Pháp) v Juan Martin Del Potro (Argentina), Eugenie Bouchard (Canada) v Magdalena Rybarikova (Svk), Aliaksandra Sasnovich (Belarus) v (31) Kristina Mladenovic (Pháp)

Sân số 14

17h30: Christina McHale (Mỹ) v Daniela Hantuchova (Slovakia), Yulia Putintseva (Kaz) v Marina Melnikova (Nga), Jiri Vesely (Czech) v Igor Sijsling (Hà Lan)

Sân số 15

17h30: Kristyna Pliskova (Czech) v Ying-Ying Duan (Trung Quốc), Mikhail Kukushkin (Kaz) v Martin Klizan (Slovakia), Karin Knapp (Italy) v Ana Konjuh (Croatia)

Sân số 16

17h30: Dusan Lajovic (Serbia) v Dustin Brown (Đức), Katie Swan (VQ Anh) v Timea Babos (Hungary), (24) Alexander Zverev (Đức) v Paul-Henri Mathieu (Pháp)

Sân số 17

17h30: Taro Daniel (Nhật Bản) v Juan Monaco (Argentina), (32) Andrea Petkovic (Đức) v Nao Hibino (Nhật Bản), (27) Coco Vandeweghe (Mỹ) v Kateryna Bondarenko (Ukraine)

Sân số 18

17h30: (19) Dominika Cibulkova (Slovakia) v Mirjana Lucic-Baroni (Croatia), Ivan Dodig (Crotia) v (10) Tomas Berdych (Czech), (18) John Isner (Mỹ) v Marcos Baghdatis (Cyprus), (18) Sloane Stephens (Mỹ) v Shuai Peng (Trung Quốc)

Sân số 19

17h30: Marcel Granollers (TBN) v Victor Estrella Burgos (Dominica), Gastao Elias (BĐN) v Radu Albot (Moldova), Mandy Minella (Luxumburg) v Anna Tatishvili (Mỹ)

ATP chính thức công bố Top 10 tay vợt nam xuất sắc nhất năm 2016

0 0 Xem thêm

VTV.vn - Mùa giải quần vợt 2016 đã chính thức khép lại sau trận chung kết Davis Cup và đây cũng là lúc để ATP công bố danh sách Top 10 tay vợt nam xuất sắc nhất năm 2016.

BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM - VTV.VN

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy
Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng
Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.
Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932
Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.