Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 11/6: Bắn súng sẵn sàng lập đại công

Thể thao VTV NewsCập nhật 07:21 ngày 11/06/2015

Bắn súng được kỳ vọng sẽ tiếp nối thành công của ngày 7/6

VTV.vn - Bắn súng hứa hẹn sẽ mang lại nhiều vinh quang trong ngày thi đấu thứ 6 của SEA Games 28 khi các VĐV của chúng ta bước vào nội dung thế mạnh súng ngắn hơi 50m và 25m.

Hôm nay (11/6), ĐT bắn súng Việt Nam sẽ thi đấu 2 nội dung rất quan trọng tại SEA Games 28 là đồng đội nam và đơn nam súng ngắn hơi 50m, cùng những nội dung đồng đội nữ và đơn nữ súng ngắn hơi 25m.

Trong đó, thầy trò HLV Nguyễn Thị Nhung đặt mục tiêu giành từ 2 đến 3 HCV. Niềm hy vọng lớn nhất của ĐT bắn súng Việt Nam được đặt trên vai 3 xạ thủ nam là Hoàng Xuân Vinh, Trần Quốc Cường và Nguyễn Hoàng Phương ở cả 2 nội dung đồng đội và đơn nam.

Bên cạnh đó, nữ xạ thủ Phạm Thị Hà cũng được chờ đợi sẽ giúp chúng ta chinh phục thêm 1 tấm HCV nữa. Hiện tại, ĐT bắn súng Việt Nam đã giành được 2 HCV và 3HCĐ tại kỳ SEA Games lần này.

Ở ngay thi đấu cuối cùng của môn bơi lội, kình ngư số 1 Việt Nam – Nguyễn Thị Ánh Viên sẽ tham dự hai nội dung gồm 200m ếch và 100m bướm. Dù cả hai nội dung không phải sở trường nhưng VĐV được mệnh danh là “Cô gái thép” này chắc chắn sẽ thi đấu hết sức để khép lại kỳ SEA Games thành công.

Xô đổ kỷ lục SEA Games thứ 8, Cô gái thép Ánh Viên đã biết cười Xô đổ kỷ lục SEA Games thứ 8, "Cô gái thép" Ánh Viên đã biết cười

VTV.vn - Xô đổ kỷ lục thứ 8 và giành HCV thứ 7 tại SEA Games 28, Ánh Viên đã nở nụ cười rạng rỡ khi về đích bởi cô đã hoàn thành mục tiêu đề ra ở nội dung thi đấu.

Điền kinh cũng hứa hẹn sẽ có một ngày Vàng nữa khi các VĐV của chúng ta tham dự chung kết các nội dung nhảy cao, 1500m nam/nữ, 10000m nữ, 100m vượt rào nữ, nhảy 3 bước nữ và 4x400m nam/nữ.

Ngoài ra, những môn thể thao khác như xe đạp, rowing hay Pencak Silat được kỳ vọng sẽ mang lại ít nhất 1 HCV mỗi môn.

Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 11/6 của đoàn Thể thao Việt Nam:

Bơi

+ 50m ếch nam: Phan Gia Mẫn

08h00: Vòng loại

18h00: Chung kết

+ 50m tự do nữ: Nguyễn Diệp Phương Trâm

08h02: Vòng loại

18h04: Chung kết

+ 50m ngửa nam: Trần Duy Khôi

08h04: Vòng loại

18h38: Chung kết

+ 200m ếch nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên

08h10: Vòng loại

18h42: Chung kết

+ 400m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Lâm Quang Nhật

08h12: Vòng loại

18h48: Chung kết

+ 100m bướm nữ: Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên

08h22: Vòng loại

19h33: Chung kết

+ 4x100m tiếp sức nam: Hoàng Quý Phước/Trần Duy Khôi/Lâm Quang Nhật/Phan Gia Mẫn

18h38: Chung kết

Bắn cung

+ Cung 1 dây đơn nam: Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên

09h00-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đơn nữ: Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào

09h0-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nam: Nguyễn Văn Duy/Đào Trọng Kiên/Chu Đức Anh

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nữ: Nguyễn Phương Linh/Lộc Thị Đào/Lê Thị Thu Huyền

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đôi nam nữ: Lộc Thị Đào/Đào Trọng Kiên

14h30-15h00: Tứ kết, Bán kết

Điền kinh

+ Chạy 110m rào nam: Nguyễn Ngọc Quang

08h55: Vòng loại

17h00: Chung kết

+ Nhảy cao nam: Đào Văn Thủy, Nguyễn Thành Nhân

15h05: Chung kết

+ Chạy 1500m nữ: Đỗ Thị Thảo, Nguyễn Thị Phương

15h25: Chung kết

+ Chạy 1500m nam: Dương Văn Thái

15h35: Chung kết

+ Chạy 10000m nữ: Phạm Thị Huệ, Hoàng Thị Thanh

15h45: Chung kết

+ Nhảy ba bước nữ: Trần Huệ Hoa, Vũ Thị Mến

16h40: Chung kết

+ Chạy 100m rào nữ: Trần Thị Yến Hoa

16h50: Chung kết

+ Chạy 4x400m tiếp sức nam: Đào Xuân Cường/Dương Văn Thái/Lê Trọng Hinh/Lương Văn Thao/Nguyễn Ngọc Quang/Quách Công Lịch

17h25: Chung kết

+ Chạy 4x400m tiếp sức nữ: Đỗ Thị Thảo/Nguyễn Thị Oanh/Hoàng Thị Ngọc/Nguyễn Thị Huyền/Nguyễn Thị Thúy/Quách Thị Lan

17h35: Chung kết

Bóng rổ

10h00: ĐT nam Việt Nam - Thái Lan

12h00: ĐT nữ Việt Nam - Indonesia

Bowling

+ Bowling ba người nội dung nam: Lê Công Hưng/Phạm Quốc Bảo Kỳ/Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã/Nguyễn Trọng Hiếu

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

+ Bowling ba người nội dung nữ: Trần Thu Thủy/Đinh Thị Ngọc Thư/Nguyễn Thị Thu Huyền, Trương Thị Thanh Huyền

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

Đua xe đạp

09h00: Chung kết Xe đạp tính giờ đơn nam (Trịnh Đức Tâm)

Golf

+ Đơn nam: Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt

07h44: Vòng 3

+ Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

+ Đồng đội nữ: Ngô Bảo Nghi/Nguyễn Thảo My/Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

Pencak Silat

+ Đối kháng nữ hạng 50kg-55kg: Trần Thị Thêm

16h20: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 50kg-55kg: Võ Duy Phương

17h00: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 55kg-60kg: Nguyễn Thái Linh

19h20: Tứ kết

+ Đối kháng nữ hạng 55kg-60kg: Hoàng Thị Loan

19h40: Tứ kết

Bi sắt

+ Đôi nam: Ngô Ron/Trần Thạch Lam

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

+ Đôi nữ: Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

Rowing

+ 500m hạng nhẹ đơn nam: Nguyễn Văn Linh

09h00: Chung kết

+ 500m đơn nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Hà

09h30: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đôi: Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo

09h45: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức

10h00: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đơn: Lê Thị An/Phạm Thị Huệ

10h15: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đơn: Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy

10h30: Chung kết

+ 500m bốn nam mái chèo đơn: Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh

10h45: Chung kết

Cầu mây

+ Nội dung đội tuyển nữ: Lê Thị Tâm/Dương Thị Xuyên/Bùi Thị Hải Yến/Giáp Thị Hiển/Trần Thị Thu Hoài

11h00: Gặp Campuchia

Bắn súng

+ Súng ngắn 50m cá nhân nam: Nguyễn Hoàng Phương/Hoàng Xuân Vinh/Trần Quốc Cường

08h00: Vòng loại

10h30: Chung kết

+ Súng ngắn 50m đồng đội nam: Hoàng Xuân Vinh/Trần Quốc Cường/Nguyễn Hoàng Phương

08h00: Chung kết

+ Súng ngắn 25m cá nhân nữ: Triệu Thị Hoa Hồng, Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà

08h00-12h15: Vòng loại (bắn chính xác, bắn nhanh), Bán kết, Tranh HCĐ, Chung kết

+ Súng ngắn 25m đồng đội nữ: Lê Thị Hoàng Ngọc/Triệu Thị Hoa Hồng/Phạm Thị Hà

08h00-09h30: Vòng loại (bắn chính xác, bắn nhanh), Chung kết

+ Bắn đĩa bay Trap đơn nam: Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp

09h00: Vòng loại ngày thứ nhất

+ Bắn đĩa bay Trap đồng đội nam: Lưu Thế Kỳ/Lê Nghĩa/Nguyễn Hoàng Điệp

09h00: Vòng loại ngày thứ nhất

Quần vợt

09h00: Tứ kết đơn nữ (Đào Minh Trang)

10h00: Vòng 1 đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo/Sĩ Bối Ngọc)

Bóng chuyền

11h00: ĐT nữ Việt Nam – Indonesia (Bảng B)

18h00: ĐT nam Việt Nam – Indonesia (Bảng B)

Mời độc giả quan tâm theo dõi Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 28Lịch truyền hình trực tiếp SEA Games 28 và Lịch thi đấu các môn SEA Games 28.

Austin Johnson được bình chọn là caddy của năm 2016

0 0 Xem thêm

VTV.vn - Nếu như Dustin Johnson là 1 trong những tay golf xuất sắc nhất năm 2016 thì người em trai Austin Johnson cũng xứng đáng được gọi là Caddy của năm.

BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM - VTV.VN

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy
Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng
Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.
Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932
Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.