Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 12/6: Đâu là mỏ Vàng sau bơi lội?

Thể thao VTV NewsCập nhật 06:47 ngày 12/06/2015

Quách Công Lịch đang khát khao giành HCV SEA Games 28 (Ảnh: Minh Nguyễn/VTV News)

VTV.vn - Sau khi môn bơi lội khép lại, NHM thể thao Việt Nam sẽ tiếp tục đặt niềm tin vào những bộ môn khác tại SEA Games 28 như điền kinh, Rowing hay bắn cung, taekwondo.

Sau 5 ngày tranh tài, đội tuyển bơi Việt Nam đã hoàn thành chỉ tiêu giành 10 HCV tại SEA Games 28. “Cô gái thép” Nguyễn Thị Ánh Viên tỏa sáng rực rỡ với 8 tấm HCV trong khi Quang Nhật và Quý Phước giành 2 HCV còn lại.

Môn bơi lội khép lại cũng là thời điểm để chúng ta dành thêm thời gian để theo dõi và cổ vũ những môn thể thao được kỳ vọng sẽ giành Vàng khác như điền kinh, Rowing hay bắn cung, Taekwondo.

Hôm nay (12/6), hai anh em Quách Thị Lan và Quách Công Lịch sẽ tham dự cự ly sở trường 400m. Dương Thị Việt Anh và Phạm Thị Diễm cũng là niềm hy vọng Vàng ở nội dung nhảy cao nữ.

Trong khi đó, sau ngày ra quân thành công, ĐT rowing cũng được kỳ vọng sẽ tiếp tục gặt hái những tấm HCV ở các nội dung thuyền đơn, đôi hạng nhẹ và tiêu chuẩn.

Một bộ môn khác hứa hẹn sẽ mang vàng về cho Việt Nam là đua xe đạp, nơi mà những gương mặt sáng giá như Nguyễn Thị Thật, Lê Văn Duẩn hay Mai Nguyễn Hưng sẽ tham dự nội dung cá nhân tính điểm.

Cũng trong hôm nay, các xạ thủ của chúng ta sẽ tiếp tục thi đấu ở nội dung bắn đĩa bay nam và 50m súng trường ba tư thế dành cho nữ. Môn Taekwondo cũng chính thức tranh tài với sự góp mặt của nữ VĐV xinh đẹp Châu Tuyết Vân ở nội dung đồng đội nữ.

Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 28 ngày 12/6

Điền kinh:

8:40 Vòng loại 400m nam (Quách Công Lịch, Lương Văn Thao)

15:00 Chung kết Nhảy cao nữ (Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm)

15:10 Chung kết Nhảy xa nam (Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa)

15:40 Chung kết 400m nữ (Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan)

15:50 Chung kết 400m nam

16:00 Chung kết 3000m chướng ngại vật nữ (Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều)

16:30 Chung kết 3000m chướng ngại vật nam (Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang)

17:10 Chung kết 4x100m tiếp sức nữ (Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa)

Bóng rổ:

9:00 - 11:00 ĐT nam Myanmar – Vietnam

Bóng chuyền:

14:00 - 16:30 ĐT nam Cambodia – Vietnam

Xe đạp:

8:00 - 9:15 Cá nhân nữ tính điểm (Nguyễn Thị Thật, Phan Thị Liễu)

9:45 - 11:30 Cá nhân nam tính điểm (Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn)

Pencak Silat:

16:20 Tứ kết 60-65kg nam Nguyễn Văn Tú - Indonesia

19:40 Tứ kết 80-85kg nam Nguyễn Duy Tuyến – Singapore

Taekwondo:

9:55 Đôi nam nữ (Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn)

10:55 Đồng đội nữ (Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh)

11:15 Đồng đội nam (Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng)

15:00 Tứ kết 54kg nam (Nguyễn Đình Cường – Philippines)

18:00 - 18:30 Bán kết 54kg nam

18:45 Bán kết 46kg nữ (Trương Thị Kim Tuyền)

19:15 Chung kết 54kg nam

19:30 Chung kết 46kg nữ

Bắn cung

9:00 Vòng 1/8 Cung 3 dây cá nhân nam (Vũ Việt Anh – Malaysia, Nguyễn Tiến Cương – Lào)

9:00 Vòng 1/8 Cung 3 dây cá nhân nữ (Nguyễn Thị Kim Anh – Indonesia, Lê Ngọc Huyền – Singapore)

13:30 Tứ kết Cung 3 dây đồng đội nam (Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh – Indonesia)

13:30 Tứ kết Cung 3 dây đồng đội nữ (Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền - Thái Lan)

15:30 Tứ kết Cung 3 dây đồng đội nam nữ (Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh – Indonesia)

Tennis

10:00 Bán kết Đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo, Sỹ Bội Ngọc)

10:00 Bán kết Đôi nữ (Đào Minh Trang, Trương Thị Thanh)

Bắn súng

08:00 - 9:45 Vòng loại 50m súng trường 3 tư thế nữ (Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân)

10:45 - 12:00 Chung kết 50m súng trường 3 tư thế nữ

Rowing

9:00 - 9:04 Thuyền nhẹ đơn nam 1000m (Nguyễn Văn Linh)

9:20 - 9:24 Thuyền nhẹ đơn nữ 1000m (Hồ Thị Ly)

9:40 - 9:44 Thuyền đơn nam 1000m (Nguyễn Văn Hà)

10:00 - 10:04 Thuyền nhẹ đôi nữ 1000m (Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo)

10:20 - 10:24 Thuyền nhẹ đôi nam 1000m (Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức)

10:40 - 10:44 Thuyền đôi nữ 1000m (Lê Thị An, Phạm Thị Huệ)

11:00 - 11:04 Thuyền đôi nam 1000m (Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy)

11:20 - 11:24 Thuyền nhẹ 4 nam 1000m (Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chính)

13:30 - 13:34 Thuyền nhẹ 4 nữ 1000m (Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh)

Bắn đĩa bay

10:00 - 13:00 Vòng loại Bắn đĩa bay nam (Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp)

14:00 - 14:30 Bán kết Bắn đĩa bay nam

14:30 - 15:00 Chung kết Bắn đĩa bay nam

Bi sắt

9:00 – 21:00: Đồng đội nam nữ (Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam)

Cầu mây

14:00 - 15:00 Đội tuyển nữ Việt Nam - Myanmar

18:00 - 19:00 Đội tuyển nữ Việt Nam – Lào

Bowling

Nhóm 5 nam (Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố)

Nhóm 5 nữ (Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền)

Golf

08:00 - 14:09 Cá nhân và đồng đội nam nữ (Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương/Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt)

Mời độc giả quan tâm theo dõi Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 28Lịch truyền hình trực tiếp SEA Games 28 và Lịch thi đấu các môn SEA Games 28.

BÁO ĐIỆN TỬ ĐÀI TRUYỀN HÌNH VIỆT NAM - VTV.VN

Tổng biên tập Vũ Thanh Thủy
Phó Tổng biên tập Phạm Quốc Thắng
Giấy phép hoạt động báo chí điện tử số 306/GP-BTTTT cấp ngày 22/02/2012.
Tổng đài VTV: (04) 3.8355931; (04) 3.8355932
Ðiện thoại Báo điện tử VTV: (04) 66897 897 Email: toasoan@vtv.vn
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn VTV.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.