Được thành lập năm 2010, Go Group đã tạo ấn tượng với khán giả bởi lối trình diễn độc đáo cùng những nhạc cụ gõ vô cùng phong phú như marimba, xylophone, vibraphone, campana, gran casa, hay cả lon bia, thùng nhôm, những mảnh gỗ…
Kể từ khi thành lập, Go Group vẫn kiên trì theo định hướng là làm thế nào để nâng tầm vai trò của nhạc cụ gõ trong biểu diễn, không chỉ là nhạc cụ giữ nhịp, mà còn là một thành phần biểu diễn độc lập và hoà tấu trong một tổng thể của một tác phẩm âm nhạc. Nhóm hy vọng phát triển nhạc cụ gõ ở những hình thức biểu diễn mới để hướng tới khán giả có một món ăn tinh thần tuy không lạ ở trên thế giới nhưng còn khá mới mẻ với công chúng Việt Nam.
Nhóm Go Group đã có mặt tại trường quay Cuộc sống thường ngày để chia sẻ thêm về niềm đam mê, con đường mà nhóm đã đi qua cũng như những dự định sắp tới với khán giả.
Mời quý độc giả theo dõi các chương trình đã phát sóng của Đài Truyền hình Việt Nam tạiTV Online!