Cảnh báo tai biến làm đẹp bằng chất làm đầy

Ban Thời sựCập nhật 15:46 ngày 20/08/2019

VTV.vn - Lại thêm một bệnh nhân bị biến chứng do làm đẹp bằng chất làm đầy vừa được cấp cứu vào Bệnh viện Trung ương Quân đội 108.

Bác sĩ cho biết, bệnh nhân cấp cứu vào viện trong tình trạng nhiễm trùng hai bên mông. Qua trao đổi, bệnh nhân cho biết, sau khi tiêm silicon lỏng vào mông được 4 ngày, hai bên mông có biểu hiện sưng tấy và rất cứng. 

Được biết, bệnh nhân đã được một thẩm mỹ viện tiêm một loại chất lỏng - nhưng không biết là chất gì và được chiết xuất vào một chai dịch truyền không có nhãn mác, tên sản phẩm. Người tiêm cũng không có bằng cấp, trình độ hay chứng chỉ hành nghề. 

Hiện bệnh nhân đang phải điều trị kháng sinh liều cao và sẽ phải điều trị lâu dài để lấy hết silicon trong người ra. 

* Mời quý độc giả theo dõi các chương trình đã phát sóng của Đài Truyền hình Việt Nam trên TV Online!

Gửi câu hỏi cho bác sĩ để được giải đáp ngay

* Thông tin của bạn hoàn toàn được bảo mật

- Đội ngũ bác sĩ uy tín

- Nhiều chính sách hỗ trợ khám thiết thực