GIảm thị lực do lạm dụng thuốc điều trị rối loạn cương dương

Nguyễn Mai, icon
07:28 ngày 01/11/2018

VTV.vn - Một người đàn ông 31 tuổi, đã đến phòng chăm sóc khẩn cấp tại Bệnh viện Tai mũi họng và Nhãn khoa ở New York, Mỹ để kiểm tra về tình trạng mắt nổi mạch và giảm thị lực.

Thị lực bị giảm do uống quá nhiều thuốc điều trị cương dương cùng lúc

Ông nói với các bác sĩ rằng: ông đã mua một loại thuốc điều trị rối loạn chức năng cương dương qua mạng và uống liền hai chai. Thuốc có chứa hợp chất sildenafil citrate, có thành phần tương tự thuốc Viagra. Bởi vì người đàn ông uống thuốc thẳng từ chai mà không đọc hướng dẫn nên không biết bao nhiêu thuốc đã được uống vào cơ thể. Các bác sĩ kết luận: với việc uống quá nhiều thuốc điều trị cương dương cùng lúc đã gây ra độc tính cho võng mạc, khiến cho hình ảnh mà người đàn ông này nhìn thấy chuyển hoàn toàn sang màu đỏ trong hơn 24 giờ. Cùng với đó, thị lực cũng giảm đáng kể.

Các bác sĩ kết luận rằng: bệnh nhân sẽ phải chịu đựng những triệu chứng này trong vài tháng tới.

* Mời quý độc giả theo dõi các chương trình đã phát sóng của Đài Truyền hình Việt Nam trên TV Online!

Cùng chuyên mục