Giải bóng chuyền nữ U23 châu Á, U23 Việt Nam – U23 Kazakhstan: Thẳng tiến vào bán kết (20h, 19/7)

H.TCập nhật 11:19 ngày 19/07/2019

U23 Việt Nam sẽ gặp đội bóng xếp hạng 3 bảng F là U23 Kazakhstan vào 20h00 hôm nay (19/7) (Ảnh: AVC)

VTV.vn - Đối thủ của ĐT bóng chuyền nữ U23 Việt Nam ở vòng tứ kết giải U23 châu Á 2019 sẽ là U23 Kazakhstan – hạt giống số 5 của giải.

Tối qua (18/7), ĐT bóng chuyền nữ U23 Việt Nam đã cống hiến cho người hâm mộ tại nhà thi đấu Gia Lâm một trận cầu đầy cố gắng trước ứng cử vô địch U23 Trung Quốc. Thanh Thúy và các đồng đội dù thất bại nhưng đã buộc U23 Trung Quốc nhận set thua đầu tiên kể từ đầu Giải bóng chuyền nữ U23 châu Á 2019.

Xếp thứ 2 bảng E, U23 Việt Nam tiến vào tứ kết gặp đội bóng xếp hạng 3 bảng F là U23 Kazakhstan vào 20h00 hôm nay (19/7). Đội bóng đến từ Bắc Á khởi đầu giải đấu vô cùng ấn tượng với 3 chiến thắng liên tiếp song vừa phải nhận liền 2 trận thua ở vòng bảng trước U23 CHDCND Triều Tiên và U23 Thái Lan. Dù vậy, U23 Kazakhstan cũng đã gây ra nhiều khó khăn trước U23 CHDCND Triều Tiên và sẵn sàng gây bất ngờ ở tứ kết.

Giải bóng chuyền nữ U23 châu Á, U23 Việt Nam – U23 Kazakhstan: Thẳng tiến vào bán kết (20h, 19/7) - Ảnh 1.

Các cô gái U23 Kazakhstan vừa có màn trình diễn ấn tượng trước U23 CHDCND Triều Tiên (Ảnh: AVC)

Về phía U23 Việt Nam, Thanh Thúy và Bích Thủy hứa hẹn tiếp tục phong độ cao như những trận đấu đã qua. Trong khi đó, Kim Thanh và Dương Thị Hên đang có thể lực tốt nhất khi được nghỉ ngơi trong phần lớn thời gian của cuộc so tài với U23 Trung Quốc.

Ở các trận đấu khác, U23 CHDCND Triều Tiên và U23 Trung Quốc nhiều khả năng sẽ nhanh chóng đặt chân vào bán kết khi đối thủ họ lần lượt là U23 New Zealand và U23 Hong Kong (Trung Quốc). Vào lúc 17h30, đương kim á quân U23 Thái Lan sẽ gặp thách thức từ U23 Đài Bắc Trung Hoa.

Lịch thi đấu và tường thuật trực tiếp vòng tứ kết Giải bóng chuyền nữ U23 châu Á:

12h30: U23 CHDCND Triều Tiên – U23 New Zealand (Thể thao TV)

15h00: U23 Trung Quốc – U23 Hong Kong (Trung Quốc) (Thể thao TV)

17h30: U23 Thái Lan – U23 Đài Bắc Trung Hoa (Thể thao TV)

20h00: U23 Việt Nam – U23 Kazakhstan (Thể thao TV)

Vòng phân hạng 9-12:

17h30: U23 Ấn Độ - U23 Macau (Trung Quốc)

20h00: U23 Australia – U23 Maldives